WSBK MOTOAHOLIC MEETING (19.06.2016)
![](https://static.wixstatic.com/media/216237_28c02ff712784a84af673514dfd035ed~mv2_d_1920_1280_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/216237_28c02ff712784a84af673514dfd035ed~mv2_d_1920_1280_s_2.jpg)
ผ่านไปแล้วกับ WSBK MOTOAHOLIC MEETING (19.06.2016) อบอุ่นๆ กับการต้อนรับลูกค้าครอบครัวโมโตฮอลิค สาขาราชพฤกษ์ ครั้งนี้จัดกันที่ MOTOGROUP LOUNGE ใน Go-Dunk Clubmoto
งาน WSBK Motoaholic Meeting วันที่ 19 มิถุนายน 2559 มีตติ้งที่รวมแฟนคลับสายพันธุ์ Ninja ZX-10R ได้เยอะที่สุดในประเทศไทย เพื่อมาร่วมเชียร์ Jonathan Rea และ Tom Syke ในการแข่ง World Super Bike สนามที่ 8 Misano World Circuit “Marco Simoncelli” ที่ประเทศอิตาลี โดยมีจำนวนพี่น้องชาว Kawasaki มาร่วมงานเกือบ 200 คัน จากหลากหลายกลุ่มดังนี้ ZX10 Thailand Vulcan Mc Thailand We are Rider Biker Rangsit Strong bike Black horse โซนสาวแสบ ถือว่าเป็นงานที่รวมกลุ่มสมาชิก Kawasaki ในแต่ละคลับได้มากที่สุดงานหนึ่ง มาร่วมชมการถ่ายทอดสดการแข่งขัน World Superbike ที่ทีมโรงงาน Kawasaki ไม่น่าจะพลาดแชมป์ในทัวร์นาเมนต์นี้ไปได้ เพราะคะแนนสะสมของนักแข่งทั้งสองคน ห่างจากอันดับสามอย่างไม่ต้องกังวล บรรยากาศงานจัดขึ้นที่ลาน Go-Dunk ของ Motogroup ที่รวมเอาร้าน Clubmoto และ Motoaholic Kawasaki Service Center เป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ พื้นที่จอดรถกว้างขวางทำให้เห็นรถ Kawasaki ของสมาชิกมาจอดเรียงอวดความหล่อเต็มพื้นที่ลานจอด อาหาร Truck Food ที่คอยให้บริการอย่างเต็มที่ แถมจอ LED ขนาดใหญ่ที่ไม่ว่าจะนั่งมุมไหนก็เห็นจอได้ชัดเจ และระบบเสียงที่ดังสะใจ ยิ่งทำให้เชียร์ได้อย่างสนุกยิ่งขึ้น ผลการแข่งขันก็เป็นไปตามความคาดหมาย อันดับหนึ่งและอันดับสองก็เป็นทีม Kawasaki ทั้งคู่ ปิดท้ายด้วยการแจกรางวัลอีกมากมาย ที่ไม่ได้มอบให้แค่ใครคนใดคนหนึ่ง แต่เป็นรางวัลที่ทำให้ทุกคนที่มางาน ได้ add friend เพิ่มขึ้น วิธีการเป็นอย่างไร ขอสงวนไว้ให้เฉพาะผู้ที่ได้ร่วมงานทราบเท่านั้นนะคะ ถือว่าเป็นความทรงจำที่ดีกับกิจกรรมดีๆ จาก Motoaholic ติดตามกิจกรรมของทาง Motoaholic ได้ที่ facebook/motoaholic.com สอบถามข้อมูล คุณแป้ง 097-039-7377 Line ID: MARKETING_MOTO